Balita

Nakikita ng Bitwise na Aabot sa $1.6 Milyon ang Bitcoin Pagsapit ng 2036

Inilabas ng Bitwise ang pangmatagalang outlook nito sa bitcoin: base case na $1.6 milyon kada BTC pagsapit ng 2036, o 34.3% kada taon. Sinusuri namin ang mga numero ng report, ang bear at bull case, kung paano gumagana ang model at ang mga risk na binabanggit mismo ng mga awtor.

Antonio VaganovsAntonio Vaganovs·Nai-publish ·8 min basahin
Kumikinang na bitcoin coin sa tuktok ng pataas na chart mula 2026 hanggang 2036, may label na $1.6M

Noong Oktubre 28, 2026, inilabas ng Bitwise Asset Management ang 2027 Bitcoin Long-Term Capital Market Assumptions, isang 10-taong outlook para sa bitcoin. Ang pangunahing numero: sa base case nito, nagkakahalaga ang bitcoin ng $1,599,766 sa 2036, o mga $1.6 milyon. Katumbas iyan ng compound annual growth rate na 34.3% mula sa $83,557, ang presyo noong Setyembre 30, 2026.

Isang taon na ang nakalipas, $1.3 milyon pagsapit ng 2035 at 28.3% kada taon ang inaasahan ng Bitwise. Ayon sa mga awtor, itinaas nila ang forecast dahil patuloy na lumalaki ang mga market na pinagsisilbihan ng bitcoin at tumaas ang kanilang kumpiyansa sa pangmatagalang direksyon nito.

Isinulat ang report nina Chief Investment Officer Matt Hougan, Head of Research Ryan Rasmussen at mga analyst na sina Juan Leon, Josh Carlisle at Camran Khosravi. Ang buong bersyon ay isang PDF sa website ng Bitwise.

Forecast ito ng Bitwise, hindi sa amin

Lahat ng numero sa ibaba ay mula sa report. Ayon mismo sa Bitwise, illustrative lang ang valuation framework at mga price target nito at hindi garantiya ng mga resulta sa hinaharap. Nagpapatakbo ang kompanya ng mga crypto exchange-traded product, kaya nakikinabang ito kapag tumataas ang market. Balita ang hatid ng artikulong ito at hindi ito investment advice.

Ang mga pangunahing numero

Assumption para sa 2026–⁠2036Forecast ng Bitwise
Presyo ng BTC sa 2036, base case$1,599,766
Compound annual growth rate (CAGR)34.3%
Average na volatility27.8%
Average na correlation sa U.S. stocks0.43
Bahagi ng bitcoin sa mga institutional portfolio1–⁠5%
Mga institutional inflow$1.5–⁠7.4 trilyon

Inaasahan ng Bitwise na bitcoin ang magiging pinakamahusay na major asset sa susunod na dekada at siya ring pinaka-volatile, bagaman dapat patuloy na bumaba ang volatility nito.

Tatlong scenario: mula $131K hanggang $3.7M

Bukod sa base case, may bear case at bull case ang report. Sa base case nakasandal ang Bitwise, dahil ito ang itinuturing nitong pinakamalamang na kalalabasan. Ipinapakita naman ng dalawa pa kung gaano kawalang-katiyakan ang forecast.

ScenarioPresyo ng BTC sa 2036Taunang paglago
Bear$130,6864.6%
Base$1,599,76634.3%
Bull$3,667,91146.0%

Kahit sa bear case, mas mataas pa rin ang presyo pagkalipas ng 10 taon kaysa ngayon. Sa scenario na iyon, 2.5% lang ng store-of-value market ang nakukuha ng bitcoin at wala sa iba pang market.

Paano nakararating ang Bitwise sa presyo

Gumagamit ang Bitwise ng total addressable market (TAM) model. Tinatantiya nito kung gaano kalaki sa 2036 ang mga market na kayang pagsilbihan ng bitcoin at kung anong bahagi ng bawat isa ang makukuha nito. Hinahati ang kabuuan sa buong supply ng bitcoin na 21 milyong coin. Tinatawag ito ng mga awtor na konserbatibong pagpili: hindi pa lahat ng coin ay namimina pagsapit ng 2036, at ipinapalagay na malaking bahagi ang nawala na.

MarketNgayon, $ trilyonTaunang paglagoSa 2036, $ trilyonBahagi ng BTC: bear / base / bull
Mga institutional investment asset139.77.5%303.50% / 1% / 5%
Mga currency ng emerging market64.78.5%146.10% / 1% / 2.5%
Store of value (ginto, bitcoin)31.114.1%109.82.5% / 25% / 50%
Offshore wealth13.03.0%19.00% / 5% / 10%
Mga reserba ng national treasury14.22.3%18.10% / 2.5% / 5%
Mga corporate treasury sa U.S.5.45.0%8.90% / 2.5% / 5%
Global remittances0.75.2%1.30% / 2.5% / 5%

Iisang row ang gumagawa ng halos lahat ng trabaho: ang store-of-value market. Ayon sa aming kuwenta, ang 25% ng $109.8 trilyon ay $27.5 trilyon mula sa humigit-kumulang $33.6 trilyon na itinatalaga ng base case sa bitcoin. Hatiin ang $33.6 trilyon sa 21 milyong coin at lalabas ang $1.6 milyon kada BTC.

Pinapalaki ng Bitwise ang market na iyon ayon sa growth rate nito sa nakaraang 10 taon, mula $31 trilyon hanggang $110 trilyon. Dagdag ng mga awtor, puwedeng lumabas na konserbatibo pa ang tantiyang ito kung lalaki ang pangamba sa currency debasement. Binawasan ng 5% ang mga institutional asset sa model para sa gintong hawak na ng mga institusyon: $139.7 trilyon sa halip na $147 trilyon ng BCG.

Tatlong dahilan ng paglago, ayon sa Bitwise

1. Institutional demand. Ayon sa Boston Consulting Group, humigit-kumulang $147 trilyon ang kontrolado ng mga institutional investor. Kung ilalagay nila ang 1–5% ng kanilang portfolio sa bitcoin sa loob ng dekada, kakailanganin nilang bumili ng $1.5–7.4 trilyong BTC. Mga $14 bilyong bagong bitcoin lang ang nalilikha ng network kada taon. May hawak nang $108 bilyong asset ang mga U.S. spot bitcoin ETP wala pang tatlong taon mula nang ilunsad ang mga ito, at noong 2026 inaprubahan ang mga ito ng ilan sa pinakamalalaking wealth management platform.

2. Limitadong supply. Hindi kailanman lalampas sa 21 milyon ang bitcoin, at 20.1 milyon (95.7%) na ang nasa sirkulasyon. 0.8% ang taunang inflation ng bitcoin ngayon. Sa ilalim ng fixed issuance schedule nito, bababa ito sa 0.4% sa 2028 at 0.2% sa 2032. Mga 2% naman ang sa ginto. Gaano man tumaas ang demand, walang dagdag na bitcoin na malilikha, hindi tulad ng ginto o langis.

3. Fiat debasement. Umabot na sa $40.2 trilyon ang federal debt ng U.S., at $1.1 trilyon kada taon ang interes dito, ang ikatlong pinakamalaking linya sa budget. $2.0 trilyon ang deficit para sa fiscal 2026, o 6.2% ng GDP. Inaasahan ng Bitwise na haharapin ng mga gobyerno ang kanilang utang sa pamamagitan ng pag-debase ng kanilang currency, na magpapataas ng demand para sa mga hard asset gaya ng ginto at bitcoin.

Nakikita na ng mga awtor ang mga senyales nito:

  • bumaba ang bahagi ng dollar sa global foreign exchange reserves mula 71.0% noong 1999 sa 56.7%;
  • bumili ang mga central bank ng record na $96 bilyong ginto noong 2025;
  • mahigit isang dosenang bansa, kasama ang U.S., ang may hawak na ngayong bitcoin reserve.

Volatility, correlation at ang four-year cycle

Volatility. Gumagamit ang model ng average na volatility na 27.8%, ang gitna sa pagitan ng kasalukuyang antas at ng antas na inaasahan ng Bitwise sa 2036. Malamang na mas mataas ito sa mga susunod na taon at mas mababa sa dulo ng panahon. Inaasahan ng mga awtor na patuloy na bababa ang volatility, pero sa kalahati lang ng dating bilis, dahil natugunan na sa malaking bahagi ang pinakamalalaking risk sa regulasyon, custody at liquidity.

Correlation. Sa nakaraang 10 taon, ang average na correlation ng bitcoin ay 0.25 sa U.S. stocks, 0.02 sa bonds at 0.11 sa ginto. Para sa susunod na dekada, ipinapalagay ng Bitwise ang 0.43 sa stocks, 0.05 sa bonds at 0.21 sa ginto. Lumalakas na ang ugnayan nito sa ginto: noong Setyembre 11, 2026, umabot sa record na 0.58 ang 90-day correlation.

Ang cycle. Sa kasaysayan, gumagalaw ang bitcoin sa mga four-year cycle. Ang huling peak ay $126,080 noong Oktubre 6, 2025, na sinundan ng pagbagsak sa $58,717 pagsapit ng Hunyo 30, 2026, isang 53.4% na pagbaba. Kung mananatili ang low na iyon, ito ang magiging pinakamababaw na cyclical retracement sa kasaysayan ng bitcoin: sa mga naunang cycle, bumagsak ang presyo nang 86%, 84% at 77%. Inaasahan ng Bitwise na hihina ang cycle pero hindi tuluyang mawawala.

Bitcoin kumpara sa ibang asset

Para sa paghahambing, kinuha ng Bitwise ang average ng mga long-term forecast ng JPMorgan, PGIM, BlackRock at Vanguard para sa mga tradisyunal na asset. Mula 5 hanggang 10 taon ang kanilang mga horizon, kaya tantiya lang ang paghahambing.

AssetTaunang returnVolatilityCorrelation sa BTC
Bitcoin34.3%27.8%—
Private equity10.8%22.0%0.39
Private credit8.1%11.8%0.30
Hedge funds7.8%7.2%0.19
U.S. stocks6.7%16.9%0.43
Real estate6.7%17.6%0.18
Ginto5.5%17.2%0.21
U.S. bonds5.0%5.3%0.05
Commodities4.9%16.4%0.02

Paano ikinukumpara ang forecast

Inihahambing ng Bitwise ang numero nito sa mga tantiya ng ibang analyst:

  • inaasahan ng AllianceBernstein na lalampas ang bitcoin sa $1 milyon pagsapit ng 2033;
  • inaasahan ng Standard Chartered na lalampas ito sa $500,000 pagsapit ng 2030;
  • humigit-kumulang $1.2 milyon pagsapit ng 2030 ang bull case ng ARK Invest;
  • $21 milyon pagsapit ng 2046 ang binabanggit ni Michael Saylor ng Strategy.

Malayong mas mababa ang 34.3% kada taon kaysa sa naibigay ng bitcoin hanggang ngayon: 63.5% ang 10-year CAGR nito. Mula simula ng 2020 hanggang Setyembre 30, 2026, tumaas ang bitcoin nang 1,069%, higit sa alinmang major asset. Tumaas naman nang 174% ang ginto sa parehong panahon.

Ang mga risk na binabanggit ng mga awtor

Tahasang sinasabi ng Bitwise na hindi tiyak at madaling magkamali ang pag-forecast ng return, volatility at correlation ng bitcoin. Ang mga pangunahing risk na inilista nito:

  • Maikling track record. Nate-trade ang bitcoin sa mga exchange mula pa noong 2010 at noong 2024 lang dumating ang mga spot ETP, kaya kaunti ang data para sa model.
  • Regulasyon. Maaaring hindi magtagal ang paborableng kapaligiran. Noong 2026, hindi umusad sa Congress ang Clarity Act, isang mahalagang crypto bill sa U.S., higit sa lahat dahil itinuring ng mga Democrat na masyadong mahina ang mga ethics provision nito.
  • Adoption. Bagong trend ang pagbili ng mga institusyon, kompanya at gobyerno, at maaaring hindi ito magpatuloy.
  • Teknolohiya at quantum computing. Ang mabilis na pag-unlad ng quantum computing, o mga breakthrough sa matematika na pinabilis ng AI, ay maaaring magbanta sa cryptography ng bitcoin. Malamang na kailangang lumipat ng network sa resistant cryptography, at kailangang ilipat ng mga holder ang kanilang mga coin sa mga bagong address.
  • Iba pang risk: macroeconomics, trading at self-custody.

Ano ang ibig sabihin nito sa praktika

Noong Oktubre 29, 2026, nasa humigit-kumulang $80,000 ang presyo ng bitcoin sa Bybit, bahagyang mas mababa sa presyong pinagsimulan ng Bitwise. Para umabot sa $1.6 milyon, kailangan nitong tumaas nang mga 20 beses. Sa presyong iyon, $0.016 ang halaga ng isang satoshi, at makakabili ang $100 ng 6,250 sats. Puwede mong i-convert ang BTC sa sats at pabalik gamit ang aming bitcoin unit converter at ikumpara ang live na presyo at spread sa Bybit prices page.

Hindi pangako ang isang 10-taong forecast. Kahit sa sariling model ng Bitwise, mula $131,000 hanggang $3.7 milyon kada BTC ang saklaw. At gaya ng babala ng mga awtor, nananatiling cyclical asset ang bitcoin, kaya posible ang malalalim na drawdown habang patungo sa alinman sa mga numerong ito.

FAQ

+Ano ang forecast ng Bitwise para sa bitcoin?

Sa 2027 Bitcoin Long-Term Capital Market Assumptions nito, na inilabas noong Oktubre 28, 2026, $1,599,766 kada bitcoin sa 2036 ang base case ng Bitwise, o mga $1.6 milyon. Katumbas iyan ng compound annual growth rate na 34.3% mula sa $83,557, ang presyo noong Setyembre 30, 2026.

+Anong iba pang scenario ang nasa report?

Isang bear case na $130,686 kada BTC sa 2036 (4.6% kada taon) at isang bull case na $3,667,911 (46.0% kada taon). Ang base case ang itinuturing ng Bitwise na pangunahing forecast nito, at ipinapakita ng dalawa pa kung gaano ito kawalang-katiyakan.

+Bakit mas mataas ang forecast kaysa noong nakaraang taon?

Isang taon na ang nakalipas, $1.3 milyon pagsapit ng 2035 at 28.3% kada taon ang inaasahan ng Bitwise. Iniuugnay nito ang pagtaas sa paglago ng mga market na pinagsisilbihan ng bitcoin, higit sa lahat ang store-of-value at institutional investment market, at sa mas mataas na kumpiyansa sa pangmatagalang direksyon ng bitcoin.

+Saan nakabatay ang model ng Bitwise?

Sa tantiya ng total addressable market (TAM). Pinoproyekto ng Bitwise ang laki ng pitong market sa 2036, binibigyan ang bitcoin ng bahagi sa bawat isa at hinahati ang kabuuan sa 21 milyong BTC. Ang store-of-value market ang may pinakamalaking ambag: sa base case, 25% ng $109.8 trilyon ang nakukuha ng bitcoin.

+Anong mga risk ang binabanggit ng Bitwise?

Ang maikling track record ng bitcoin, pagbabago sa regulasyon, posibleng paghina ng institutional adoption at mga banta sa teknolohiya, higit sa lahat ang quantum computing at mga pag-unlad sa matematika na pinapabilis ng AI. Binabanggit din nito ang mga risk sa macroeconomics, trading at self-custody.

+Ibig bang sabihin nito na sulit bilhin ang bitcoin?

Hindi. Forecast ito ng isang asset manager, at mismong ang kompanya ang tumatawag sa mga price target nito na illustrative. Nananatiling volatile asset ang bitcoin, at ikaw ang magpapasya sa iyong mga investment, isinasaalang-alang ang risk ng malalaking pagkalugi.

Mga gabay

Paano Gumawa ng Sariling Memecoin sa Solana: Step-by-Step na Gabay

Dalawang paraan para mag-launch ng memecoin sa Solana nang walang code: sa bonding curve ng Pump.fun o bilang sariling token na may sariling liquidity pool. Step by step sa ChainTx.Tools, kasama ang totoong gastos sa SOL, ang mga setting na sinusuri ng buyer at ang dapat gawin pagkatapos ng launch.

· 10 min basahin
Solana

Ano ang Pagkakaiba ng SPL Token at Token-2022 sa Solana?

May dalawang token program ang Solana: ang klasikong SPL Token at ang extensible na Token-2022. Gamit ang totoong test sa mainnet, ikinukumpara namin ang kanilang gastos, metadata, mga extension at suporta ng DEX — at ipinapaliwanag kung alin ang pipiliin para sa bagong token.

· 7 min basahin
Mga EVM chain

Bakit Naging Napakasikat ng Robinhood Chain?

Ilang linggo matapos ang launch, pumasok ang Robinhood Chain sa top three na chain batay sa DEX volume at nanatili roon kahit tapos na ang mga subsidy. Ipinapaliwanag namin kung paano gumagana ang Arbitrum-based na L2 ng Robinhood, bakit ito mabilis lumago, ano ang mga panganib at paano ito gamitin.

· 12 min basahin